1/0
Giao trong 24 giờ
Về sản phẩm
Thuốc Stacytine 200 CAP của Công ty TNHH Liên Doanh STELLAPHARM, có hoạt chất chính là Acetylcysteine.
Thuốc Stacytine 200 CAP được dùng làm thuốc tiêu nhầy trong viêm phế quản cấp và mạn tính. Ngoài ra, Stacytine 200 CAP còn được dùng như một chất giải độc trong điều trị quá liều paracetamol.
Dạng bào chế Stacytine 200 CAP là viên nang cứng, viên nang cứng số 1, đầu nang màu xanh lá đậm in logo của công ty STELLAPHARM, màu trắng, thân nang màu xanh lá nhạt, chứa bột thuốc màu trắng, vị chua.
Hàng chính hãng 100%
Cam kết hoàn tiền nếu phát hiện giả
Đổi trả trong 30 ngày
Miễn phí nếu lỗi từ nhà sản xuất
Dược sĩ Đại học
Lương Thị Hiển
Thuốc Stacytine 200 CAP của Công ty TNHH Liên Doanh STELLAPHARM, có hoạt chất chính là Acetylcysteine. Thuốc Stacytine 200 CAP được dùng làm thuốc tiêu nhầy trong viêm phế quản cấp và mạn tính. Ngoài ra, Stacytine 200 CAP còn được dùng như một chất giải độc trong điều trị quá liều paracetamol. Dạng bào chế Stacytine 200 CAP là viên nang cứng, viên nang cứng số 1, đầu nang màu xanh lá đậm in logo của công ty STELLAPHARM, màu trắng, thân nang màu xanh lá nhạt, chứa bột thuốc màu trắng, vị chua.
Sản phẩm này là thuốc
Sản phẩm này là thuốc. Link tra cứu số đăng ký thuốc: https://dichvucong.dav.gov.vn/congbothuoc/index
| Chi tiết thành phần | Liều lượng |
|---|---|
| Acetylcystein | 200mg |
Thuốc Stacytine 200 CAP của Công ty TNHH Liên Doanh STELLAPHARM, có hoạt chất chính là Acetylcysteine.
Thuốc Stacytine 200 CAP được dùng làm thuốc tiêu nhầy trong viêm phế quản cấp và mạn tính. Ngoài ra, Stacytine 200 CAP còn được dùng như một chất giải độc trong điều trị quá liều paracetamol.
Dạng bào chế Stacytine 200 CAP là viên nang cứng, viên nang cứng số 1, đầu nang màu xanh lá đậm in logo của công ty STELLAPHARM, màu trắng, thân nang màu xanh lá nhạt, chứa bột thuốc màu trắng, vị chua.
Tiêu chất nhầy: Uống dưới dạng hạt hòa tan trong nước.
Người lớn: 200 mg (1 viên) X 3 lần/ngày. Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi (*): 200 mg (1 viên) X 2 lần/ngày.
Giải độc quá liều paracetamol: Liều đầu tiên 140 mg/kg, dùng trong dung dịch 5%tiếp theo cách 4 giờ uống một lần, liều 70 mg/kg thể trọng và uống tổng cộng thêm 17 lần. Acetylcysteine được thông báo là rất hiệu quả khi dùng trong vòng 8 giờ sau khi bị quá liều paracetamol, hiệu quả bảo vệ giảm đi sau thời gian đó. Nếu bắt đầu điều trị chậm hơn 15 giờ thì không hiệu quả, nhưng các công trình nghiên cứu gần đây cho rằng vẫn còn có ích. Dạng bào chế viên nang cứng không phù hợp cho trẻ em dưới 3 tuổi, khuyến cáo sử dụng dạng bào chế phù hợp.
Lưu ý:
Liều dùng để trên chỉ mang tính chất tham khảo. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.
Thuốc Stacytine 200 CAP chống chỉ định trong các trường hợp sau: Quá mẫn với acetylcysteine hay bất cứ thành phần nào của thuốc. Bệnh nhân bị bệnh hen hoặc có tiền sử co thắt phế quản. Trẻ em dưới 2 tuổi.
Acetylcysteine là một chất khử nên tương kỵ với các chất oxy hóa. Không được dùng đồng thời các thuốc ho khác hoặc bất cứ thuốc nào làm giảm bài tiết phế quản trong thời gian điều trị bằng acetylcysteine.
Những triệu chứng quá liều acetylcysteine xảy ra khá nghiêm trọng. Đặc biệt là hạ huyết áp; những triệu chứng khác bao gồm suy hô hấp, tan huyết, đông máu nội mạch rải rác và suy thận, nhưng một vài triệu chứng trên có thể do ngộ độc paracetamol. Chưa có thuốc giải độc. Nên tiến hành các biện pháp hỗ trợ thông thường.
Bảo quản trong bao bì kín, nơi khô, tránh ánh sáng. Nhiệt độ không quá 30°C.
Chưa có bình luận nào. Hãy là người đầu tiên!