A member of
Buymed Group
Danh sách nhà thuốcTuyển dụngHỗ trợ
Logo Circa
Gợi ý:
Di chuột để phóng to
Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 Hậu Giang (Hộp 200 viên)-0
Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 Hậu Giang (Hộp 200 viên)-1
Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 Hậu Giang (Hộp 200 viên)-2
Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 Hậu Giang (Hộp 200 viên)-3
Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 Hậu Giang (Hộp 200 viên)-4

1/0

Chính hãng 100%
Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 Hậu Giang (Hộp 200 viên)-0
Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 Hậu Giang (Hộp 200 viên)-1
Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 Hậu Giang (Hộp 200 viên)-2
Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 Hậu Giang (Hộp 200 viên)-3
Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 Hậu Giang (Hộp 200 viên)-4
Thuốc|🇻🇳Việt Nam|Thương hiệu: DHG Pharma

Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4 Hậu Giang (Hộp 200 viên)

17.500đ / Hộp
Đơn vị:
Số lượng

Giao trong 24 giờ

Freeship đơn từ 100.000đ · Thêm 83K

Về sản phẩm

Ngành hàng:Thuốc
Dạng bào chế:Viên nén bao phim
Thương hiệu:DHG Pharma
Thành phần chính:Clorpheniramin
Công dụng:

Viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, nghẹt mũi, sổ mũi. Các triệu chứng dị ứng khác như: mày đay, viêm da tiếp xúc, ngứa, dị ứng do thức ăn, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng, phù Quincke.

Nước sản xuất:Việt Nam
Quy cách đóng gói:Hộp 10 vỉ x 20 viên nén
Số đăng ký:VD-21132-14

Hàng chính hãng 100%

Cam kết hoàn tiền nếu phát hiện giả

Đổi trả trong 30 ngày

Miễn phí nếu lỗi từ nhà sản xuất

Lương Thị Hiển

Dược sĩ Đại học

Lương Thị Hiển

  • Tốt nghiệp Trường Đại học Thành Đô - chuyên môn Dược.
  • Có kinh nghiệm 10 năm trong lĩnh vực dược phẩm, tư vấn sử dụng thuốc và chăm sóc sức khỏe. Hiện đang công tác tại hệ thống nhà thuốc Circa.
Đã kiểm duyệt nội dung
Mô tả sản phẩm

Thuốc Clorpheniramin 4 DHG 200V được chỉ định dùng trong các trường hợp sau: Viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, nghẹt mũi, sổ mũi. Các triệu chứng dị ứng khác như: Mày đay, viêm da tiếp xúc, ngứa, dị ứng do thức ăn, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng, phù Quincke.

Sản phẩm này là thuốc
Sản phẩm này là thuốc. Link tra cứu số đăng ký thuốc: https://dichvucong.dav.gov.vn/congbothuoc/index

Thành phần
Chi tiết thành phầnLiều lượng
Clorpheniramin4mg
Công dụng

Viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, nghẹt mũi, sổ mũi. Các triệu chứng dị ứng khác như: mày đay, viêm da tiếp xúc, ngứa, dị ứng do thức ăn, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng, phù Quincke.

Cách dùng

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 viên, lúc đi ngủ, không quá 6 viên/ngày. Người cao tuổi: Dùng 4 mg, chia 2 lần/ngày. Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.
Lưu ý:
Liều dùng để trên chỉ mang tính chất tham khảo. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.

Lưu ý

Thuốc Clorpheniramin 4 DHG chống chỉ định trong các trường hợp sau: Mẫn cảm với Clorpheniramin và bất cứ thành phần nào của thuốc. Tăng nhãn áp góc đóng. Bệnh nhân phì đại tuyến tiền liệt. Tắc cổ bàng quang. Loét dạ dày chít hẹp, tắc môn vị - tá tràng. Người bệnh đang lên cơn hen cấp. Phụ nữ đang cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng. Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamin oxydase trong vòng 14 ngày.


Clorpheniramin ức chế chuyển hóa Phenytoin nên có thể dẫn đến ngộ độc Phenytoin. Thuốc an thần gây ngủ, các thức uống chứa cồn có thể tăng tác dụng ức chế hệ thần kinh trung ương của Clorpheniramin. Các thuốc ức chế monoamin oxydase làm kéo dài và tăng tác dụng chống tiết acetylcholin của thuốc kháng histamin.


Liều gây chết của Clorpheniramin khoảng 25 - 50 mg/kg thể trọng. Biểu hiện của quá liều: An thần, loạn tâm thần, cơn động kinh, ngừng thở, co giật, tác dụng chống tiết acetylcholin, phản ứng loạn trương lực và trụy tim mạch, loạn nhịp. Cách xử trí: Rửa dạ dày hoặc gây nôn bằng siro Ipecacuanha. Sau đó, cho dùng than hoạt hoặc thuốc tẩy để hạn chế hấp thu. Khi gặp hạ huyết áp và loạn nhịp, cần được điều trị tích cực. Có thể điều trị co giật bằng tiêm tĩnh mạch Diazepam hoặc Phenytoin. Có thể phải truyền máu trong những ca nặng.

Bảo quản

Điều kiện bảo quản: Nơi khô, nhiệt độ không quá 30°C, tránh ánh sáng.

Thường được mua cùng

Đánh giá sản phẩm

—
Chưa có đánh giá
Bạn đánh giá sao?

Hỏi đáp & Bình luận

Chưa có bình luận nào. Hãy là người đầu tiên!

Sản phẩm tương tự
Có thể bạn cũng thích