A member of
Buymed Group
Danh sách nhà thuốcTuyển dụngHỗ trợ
Logo Circa
Gợi ý:
Di chuột để phóng to
Thuốc giảm đau, hạ sốt Bivinadol 500 (Chai 500 viên)-0
Thuốc giảm đau, hạ sốt Bivinadol 500 (Chai 500 viên)-1
Thuốc giảm đau, hạ sốt Bivinadol 500 (Chai 500 viên)-2
Thuốc giảm đau, hạ sốt Bivinadol 500 (Chai 500 viên)-3
Thuốc giảm đau, hạ sốt Bivinadol 500 (Chai 500 viên)-4

1/0

Chính hãng 100%
Thuốc giảm đau, hạ sốt Bivinadol 500 (Chai 500 viên)-0
Thuốc giảm đau, hạ sốt Bivinadol 500 (Chai 500 viên)-1
Thuốc giảm đau, hạ sốt Bivinadol 500 (Chai 500 viên)-2
Thuốc giảm đau, hạ sốt Bivinadol 500 (Chai 500 viên)-3
Thuốc giảm đau, hạ sốt Bivinadol 500 (Chai 500 viên)-4
Thuốc|🇻🇳Việt Nam|Thương hiệu: Reliv Healthcare

Thuốc giảm đau, hạ sốt Bivinadol 500 (Chai 500 viên)

216.000đ / Chai
Đơn vị:
Số lượng

Giao trong 24 giờ — Miễn phí vận chuyển

Về sản phẩm

Ngành hàng:Thuốc
Dạng bào chế:Viên nén bao phim
Thương hiệu:Reliv Healthcare
Thành phần chính:Paracetamol (Acetaminophen)
Công dụng:

- Giảm đau từ mức nhẹ đến vừa, bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau cơ bắp, đau họng, đau răng, đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm, đau sốt sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa...

- Hạ sốt.

Nước sản xuất:Việt Nam
Quy cách đóng gói:Chai 500 viên nén bao phim
Số đăng ký:VD-24668-16

Hàng chính hãng 100%

Cam kết hoàn tiền nếu phát hiện giả

Đổi trả trong 30 ngày

Miễn phí nếu lỗi từ nhà sản xuất

Lê Thị Đại Phương

Dược sĩ Đại học

Lê Thị Đại Phương

  • Tốt nghiệp Trường Đại học Duy Tân - chuyên môn Dược.
  • Có kinh nghiệm 5 năm trong lĩnh vực dược phẩm, tư vấn sử dụng thuốc và chăm sóc sức khỏe. Hiện đang công tác tại hệ thống nhà thuốc Circa.
Đã kiểm duyệt nội dung
Mô tả sản phẩm

Dạng bào chế:Viên nén bao phim
Đóng gói:Chai 500 viên
Thành phần:
Paracetamol 500mg
SĐK:VD-24668-16Nhà sản xuất:Công ty Cổ phần BV Pharma - VIỆT NAM

Sản phẩm này là thuốc
Sản phẩm này là thuốc. Link tra cứu số đăng ký thuốc: https://dichvucong.dav.gov.vn/congbothuoc/index

Thành phần
Chi tiết thành phầnLiều lượng
Paracetamol (Acetaminophen)500mg
Công dụng

- Giảm đau từ mức nhẹ đến vừa, bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau cơ bắp, đau họng, đau răng, đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm, đau sốt sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa...

- Hạ sốt.

Cách dùng

- Thuốc được dùng theo đường uống. Có thể uống cùng hoặc cách xa bữa ăn.
- Người lớn (kể cả người già) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 1 - 2 viên/lần. Nếu cần thiết có thể uống nhắc lại sau 4-6 giờ. Liều tối đa là 8 viên chia 4 lần trong ngày.
- Trẻ em từ 7 đến 12 tuổi: 1 viên/lần. Nếu cần thiết có thể uống nhắc lại sau 4-6 giờ. Liều tối đa là 4 viên/ngày.
- Không nên sử dụng thuốc này cùng với các chế phẩm khác có chứa paracetamol.
Không được dùng quá liều chỉ định.
Lưu ý:
Liều dùng để trên chỉ mang tính chất tham khảo. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.

Lưu ý

- Mẫn cảm với paracetamol hoặc với bất cứ thành phần nào của thuốc.

- Bệnh gan, thận nặng.

- Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenasse.


- Sử dụng paracetamol liều cao và dài ngày với thuốc chống đông máu như coumarin và các dẫn chất indandion có thể làm tăng nhẹ tác dụng của thuốc chống đông.

- Paracetamol có thể gây hạ sốt mạnh ở người bệnh khi dùng đồng thời với phenothiazin hoặc liệu pháp hạ nhiệt.

- Các thuốc khi dùng cùng với paracetamol làm tăng nguy cơ gây độc cho gan bao gồm các thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin) và thuốc chống lao isoniazid. Do đó, người bệnh cần hạn chế sử dụng paracetamol khi đang dùng các thuốc trên.


Quá liều paracetamol chỉ xảy ra khi dùng liều độc duy nhất (trên 30 viên) hoặc dùng liều cao liên tiếp trong nhiều ngày. Các triệu chứng quá liều xuất hiện trong vòng 2-3 giờ đầu như buồn nôn, nôn, đau bụng. Nặng hơn, có thể gây methemogloin máu (xanh tím da và niêm mạc), rối loạn ý thức, suy giảm chức năng gan dẫn đến vàng da nếu không được xử trí kịp thời.

Xử trí quá liều

Báo ngay cho nhân viên y tế để có những can thiệp kịp thời, thậm chí ngay cả khi triệu chứng quá liều chưa xuất hiện. Có thể sử dụng acetylcystein hoặc methionin làm chất giải độc. Nếu xử trí muộn (sau khi uống thuốc quá 36 giờ), gan đa˜ bị tổn thương sẽ khó hồi phục.

Bảo quản

Nơi thoáng mát

Thường được mua cùng

Đánh giá sản phẩm

—
Chưa có đánh giá
Bạn đánh giá sao?

Hỏi đáp & Bình luận

Chưa có bình luận nào. Hãy là người đầu tiên!

Sản phẩm tương tự
Có thể bạn cũng thích